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Maslani ya Walimu nchini ndio
klﬂ&lllllllﬂlﬂ chetu- Mathamani

y 11 @ Awataka walimu wasiyumbishwe @ Asisitiza CWT itaendelea kuwapigania
Ameyasema hayo wakati akiongea na walimu nchini kupitia Kongamano
la SOHITCO lililofanyika Mkoani Iringa na kukutanisha wajumbe kutoka
Mikoa ya Katavi,Rukwa,Njombe,Songwe,Mbeya na Iringa Pamoja na
walimu wa Manispaa ya Iringa. Habari kamili Uk, 1
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Njia ya majadiliano
" imetupa manufaa
asema Maganga

Kaimu Katibu Miau wa Chama cha Wafimi Tanzania [CWT)
nja walijochagus ya vukaa meza moja na Serikalina hujadilana
- | Kuhasikisha changamato zinazamicatil mwalimy znatatuliva
Habari kamili Uk.3 imekuwa na manufas Habari kamili Uk.2
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Maslahi ya Walimu nchini
ndio kipaumbele chetu

Na Mwandishi wetu

Kaimu rais wa Chama Cha Walimu Tanzanian (CWT)
Mwalimu Dinah Mathamani (Pichani) amewahakikishia
walimu nchini kuwa CWT itaendelea kutetea maslahi
yao kama ilivyokuwa hapo awali na wasiyumbishwe
na manenno ya watu kwamba kwa sasa haifanyi kazi
hiyo. Ameyasema hayo wakati akiongea na walimu
nchini kupitia Kongamano la SOHITCO lililofanyika
Mkoani Iringa na kukutanisha wajumbe kutoka Mikoa

ya Katavi,Rukwa,Njombe,Songwe, Mbeya na lIringa
Pamoja na walimu wa Manispaa ya Iringa.

“CWT ni chama cha wafanyakazi nchini na lengo letu
kubwa ni kuhakikisha maslahi ya Mwalimu tunayetetea
na ndio maana kila siku tumekuwa tukikutana na
viongozi wa Serikali kuhakikisha hilo linatekelezwa.”
amesema Mathamani.

Aidha amewataka walimu kuendelea kukipigania na
kukilinda Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) kwani
ndio chama pekee kwa sasa kinachomwakilisha
mwalimu katika meza ya majadiliano yote yanayohusu
maslahi ya mwalimu nchini Tanzania.

Sambamba na hilo Mathamani amesema uongozi uko
imara na unaendelea kutimiza majukumu yake ya kila
siku naunawaomba wanachama nao kuwa imara katika
kipindi hiki chama kinapoelekea katika mikutano mikuu
ya kikatiba. Kongamano la SOHITCO limefanyika
Mkoani Iringa kwa mara ya pili na lengo lake kubwa
ni kuwakutanisha viongozi na wanachama kujadili
changamoto hizo na njia mbalimbali wanazozitumia
katika kuzitatua ambapo Mwalimu Mathamani alifunga
Kongamano hilo lililofanyika kwa la siku tatu.
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KUTOKA MEZANI KWA KAIMU KATIBU MKUU

Njia ya majadiliano imetupa manufaa

Kaimu Katibu Mkuu wa Chama cha Walimu
Tanzania(CWT) Mwalimu Maganga Japhet (Pichani)
amewaambia walimu nchini kuwa njia waliyochagua
ya kukaa meza moja na Serikali na kujadiliana
kuhakikisha changamoto zinazomkabili mwalimu
zinatatuliwa imekuwa na manufaa makubwa kuliko
watu wanavyodhani.
Ameyasema hayo wakati akiongea na walimu wa
Manispaa ya Iringa kwenye Kongamano la SOHITCO
lililokutanisha viongozi na wanachama wa Chama
Cha Walimu Tanzania katika ukumbi wa Kichangani
Mkoani mkoani Iringa.
Bodi ya Uhariri
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“Tumeamua kuchagua njia ya majadiliano ya mezani
kama njia bora kabisa ya kudai haki na maslahi ya
walimu, na tunaishukuru Serikali hii sikivu ya mama
Samia Suluhu Hassan imekuwa ikitusikiliza na
imeendelea kutatua changamoto zetu” amesema
Maganga.

Aidha ameongeza kwa kutumia njia hiyo kumekuwa
na mawasiliano ya karibu na Serikali na kipekee
wanamshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan ambaye
amewafungulia milango ya kutatua changamoto
zilizopo. Maganga amesisitiza pia kupitia njia hiyo
wameona Serikali imetangaza ajira za walimu 9800
huku pia ujenzi wa miundombinu ya madarasa zaidi
ya elfu kumina tano pamoja na kundi kubwa la walimu
kwa miaka hii miwili ya uongozi wake wamepandishwa
madaraja. Sambamba na hilo Maganga amesisitiza
CWT wataendelea kuwatetea walimu nchini na
kuhakikisha changamoto mbalimbali zinatatuliwa ili
kuhakikisha maslahi ya mwalimu yanakuwa bora.




CWT champongez
Rais Samia

Na Mwandishi wetu Iringa.

Kaimu rais wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT)
Mwalimu Dinah Mathamani (Pichani) kwa niaba
ya viongozi wenzake wa Chama Cha Walimu
amempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea
kuwa karibu na walimu nchini hasa baada ya
kuhakikisha anatatua changamoto ya miundombinu
ya madarasa, upandaji wa vyeo, mishahara na ajira
mpya za walimu kwa kipindi kifupi cha uongozi wake.
Akiongea na walimu wakati wa kufunga Kongamano la
SOHITCO kutoka Mikoa sita ya nyanda za juu kusini
ya Katavi,Rukwa,Songwe,Mbeya,Njombe na Iringa,
Mwalimu Mathamani amesema, “Kwa kipindi hiki kifupi
tumeona ni kwa namna gani Rais anatupenda

na ameendelea kututendea makubwa sisi walimu, na
huu ndio wakati sahihi ambao wanachama wote hasa
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Rais Samia Suluhu Hassan

walimu kuja pamoja na kushikamana kuhakikisha
hatumuangushi Rais kwa kufanya kazi kwa bidii na
kutimiza wajibu wetu”. Aidha Mathamani amewaahidi
walimu ushirikiano bora kwa kipindi hiki anachokaimu
nafasi
kushirikiana na viongozi kuhakikisha Chama Cha
Walimu Tanzania kinasonga mbele na bila kuathiri
malengo yake ya kutetea na kulinda maslahi ya walimu
nchini.
Mbali
mazuri yote yaliyoanzishwa na watangulizi wake na
atashirikiana na viongozi wenzake kuhakikisha maslahi
ya walimu yanatetewa pamoja na kulinda hadhi na
taaluma ya ualimu nchini. Katika kuhakikisha CWT
inasonga mbele Mwalimu Mathamani pia amewataka
walimu kufanya kazi kwa bidii na kuonyesha uzalendo
katika kutimiza majukumu yao ya kila siku na kuwaahidi
Chama kipo imara na kitaendelea kuwa imara.

hiyo na kuwaomba walimu waendelee

na hilo amewaahidi walimu kuendeleza
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Kaimu mwekahazina wa Taifa wa Chama Cha
Walimu Tanzania CWT Mwalimu Protas Magesa
amewataka walimu nchini kushikamana na
kukiamini Chama chaWalimu Tanzania (CWT)katika
kutatua changamoto mbalimbali zinazowakabili
walimu ikiwa ndio taasisi pekee inayowawakilisha
walimu katika kutetea maslahi yao nchini.
Ameongea hayo wakati wa ufunguzi wa
Kongamano la SOHITCO lililojumuisha Mikoa sita
ya Mbeya,Njombe,Songwe,Rukwa,Katavi na Iringa
ambapo zaidi ya washirirki 270 ni walimu “Walimu
tushikamane katika kupigania maslahi yetu na
taasisi hii ndio itakayotufikisha katika malengo
tunayoyatarajia kwani kwa takribani miaka 30 sasa
CWT imefanya mambo makubwa hivyo niwaombe
walimu tuilinde taasisi hii na tusikubali watu
wabaya wakaingia na kuiharibu.” Aidha Magesa
ameongeza na kusema CWT imekuwa ikipambania
sana maslahi ya walimu na sisi viongozi tutaendelea
kushikanama na nyie ili kutatua changamoto
mbalimbali zinazotukabili. Akimkaribisha mgeni
rasmi Mwalimu Stanslaus Mhongole Mwenyekiti wa
CWT Mkoa Iringa,

ameushukuru uongozi wa Mkoa wa lringa kwa
kuendelea kutatua changamoto  mbalimbali
zinazowakabili walimu na kusisitiza changamoto

nyingi zilizoorodheshwa katika risala yao
wanaomba zitatuliwe. Kongamano hili la Mikoa sita
limefanyika kwa siku tatu kuanzia tarehe 13 hadi 15
Julai ambapo lilihudhuriwa na viongozi mbalimbali
wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) na
Serikali ambapo mada mbalimbali ziliwasilishwa na
lilifungwa na Kaimu rais wa CWT Mwalimu Dinah
Mathamani ambaye aliwasihi walimu kuendelea
kukiamini chama chao kwani ndio mkombozi wao.
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Kamati ya Ujenzi CWT yatarajia makubwa

Kamati ndogo ya Ujenzi ya Kamati ya Utendaji
ya Taifa ya Chama Cha Walimu Tanzania
(CWT) imesema inatarajia kasi ya umaliziaji
wa majengo matano ya ofisi za Mikoa ya
Simiyu,Geita,Katavi,Songwe na Njombe itakuwa
kubwa kwa Kkipindi kifupi na Mikoa husika
itahamia katika majengo hayo.

Akiongea kwa niaba yawajumbe wa Kamati, Naibu
Katibu Mkuu wa CWT na Mwenyekiti wa Kamati
hiyo mwalimu Maganga M.Japhet amesema
tayari Chama Cha Walimu Tanzania (CWT)
kimeweka fedha kwenye akaunti ya Mkandarasi
SUMA JKT kwa makubaliano waliyokubaliana ili
kukamilisha mradi huo kwa haraka.

‘Kama tulivyokubaliana kwenye kikao chetu,
nikuombe mkandarasi kuongeza nguvu ya
kukusanya vifaa vya ujenzi na wafanyakazi kufika
eneo la ujenzi mapema iwezekanavyo kwani
tunatamani na tunahitaji kuyatumia majengo
haya na ukiangalia ni muda mrefu sasa umepita
hayajafunguliwa "Amesema Maganga

Maganga amesisitiza kuwa ujenzi huo ulikuwa
na matarajio ya kukamilika mapema lakini
kutokana na sababau mbalimbali umechelewa
kukamilika na uongozi wa CWT uliamua kukaa na
mkandarasi na kupitia mkataba wao na baada ya
makubaliano ya pande zote wameanza kuweka
kiasi cha fedha walichokubaliana na mkandarasi
ili kuhakikisha mradi huo unakamilika kwa wakati.

Kwa niaba ya mkandarasi anayejenga majengo
hayo Kapteni Enock Charles amesema wao
kama SUMA JKT wako tayari kwenda na kasi ya
CWT kuhakikisha majengo hayo yanakamilika
mapema na ameahidi baada ya miezi miwili
watakuwa na neno la kusema hasa katika
umaliziaji wa majengo kama ya Geita,Njombe
na Simiyu ambayo yako nyuma ukilinganisha na
Majengo ya Mikoa ya Katavi na Songwe.

Aidha Katibu wa Kamati hiyo Mwalimu Nashon
Amos amesema ujenzi huo ulianza mwaka
2016/2017 kwa lengo la kusogeza huduma
kwa wanachama wao na Kamati ya ujenzi
wameona maendeleo hayo na wamefurahishwa
na hatua iliyofikiwa kwa baadhi ya majengo na
wamewaahidi walimu katika Mikoa hiyo ifikapo
Disemba mwaka huu watakuwa na neno la
kusema juu ya ujenzi huo.

@M

Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) kiliamua
kujenga majengo hayo kwa lengo la kusogeza
huduma kwa wanachama wake kwa mikoa Mitano
ya Geita,Simiyu,Katavi,Njombe na Songwe

ambayo ilikuwa haina majengo hya ofisi na tayari
mkandarasi yuko eneo la kazi kuhakikisha kazi
hiyo inakamilika kwa wakati.
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Benki ya Mwalimu ilivyonogesha Maonesho ya 46 ya Biashara

Mkuu wa Kitengo Cha Ukuzaji Biashara na Masoko wa Benki ya
Mwalimu (MCB), Bi.Leticia Ndongole akizungumza na waandishi
wa habari (hawapo pichani) katika Maonesho ya 46 ya Biashara ya

L a0k i (TR
Wafanyakazi wa Mwalimu Benki wakiwa katika picha ya pamOJa kwenye
banda lao la Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa.
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[Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii
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CWT k|mefanya makubwa nchini asema Chinahova

Katibu wa Chama cha Walimu Mkoani Iringa
mwalimu Hamis Chinahova (Pichani) amesema
Chama Cha Walimu Tanzania kimefanya mambo
makubwa na ya kukumbukwa katika kuendeleza
mustakabaliwataalumanahadhiyaualimunchini.
Chinahova ameyasema hayo wakati akiongea
na waandishi wa habari ofisini kwake na kusema
tangu kuanzishwa kwa chama hicho mwaka 1993
wamepata mafanikio kwenye maeneo mengi.

Alitaja baadhi ya mafanikio hayo kama vile
kushawishi Serikali katika kutoa ajira kwa walimu
kuanzia ngaziya awali, msingi,sekondari na vyuo.
Kutoa elimu kwa wanachama na viongozi,
kuchapisha na kusambaza maandiko yanahusu
kazi/ffani ya wualimu kwa mfano Sauti ya
Mwalimu, kuendesha semina kwa wanachama
na viongozi, kutoa mafunzo yanahusu
UKIMWI, mafunzo ya ufundishaji bora wa
masomo ya Kiingereza, Hisabati, Sayansi na
elimu ya mazingira na kuongoza majadiliano
katika kuboresha maslahi ya mwalimu nchini.
Hata hivyo Chinahova ameiomba Serikali
kuendelea kuangalia maslahi bora na kutoa
motisha kwa walimu kwani fani ya ualimu ni moja
kati ya fani muhimu nchini.

Hamisi Chinahova alisema kuwa walimu
wamekuwa wakifanya kazi kwa kujitolea na kwa

weledi mkubwa kuhakikisha wanalijenga Taifa
hili kwa kuwafundisha wanafunzi kwa juhudi
kubwa hivyo Serikali inatakiwa kuangalia upya
maslahi yao.

Aidha Chinahova amekumbusha kuwa walimu
wamekuwa wakidai madeni mbalimbali ya muda
mrefu hivyo wanaiomba Serikali kuhakikisha
wanatatua changamoto ya madai ya walimu ili
waendelee kufanya kazi ya wito kama awali na
hakusita kutoa pongezi kwa Serikaliilivyoboresha
mazingira ya kujifunzia.

Sambamba na hilo ameomba watumishi
walimu wasipangiwe benki ya kutumia kupitisha
mishahara yao kwa kuwa hiyo ni haki ya msingi
na Serikali inapaswa kuridhia suala hilo.

Chinahova alimazia kwa kuiomba Serikali
kuendelea Kkuajiri walimu wengi sambamba
na ujenzi wa madarasa ili kuwapunguzia

changamoto walimu wakiwa kazini na kuahidi
wao kama CWT wataendelea kuwakumbusha
walimu kutimiza wajibu wao ili iwe rahisi kwa
wao kudai maslahi yao.

Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii
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Kipendeni Chama kwanza Asema DC Momba
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Mkuu wa Wilaya ya Momba Mhe. Fakii Raphael
Lulandala (Pichani) amewataka viongozi wa Chama
cha Walimu Tanzania (CWT) na walimu kwa ujumla
kukipenda Chama Cha Walimu kwanza kuliko mtu
yeyote na hii itawasaidia wao kuwatetea walimu
wanaopata changamoto mbalimbali katika mazingira
yao ya kazi kwani hayo ndio majukumu yao na si

vinginevyo.

Ameyasema hayo wakati akiongea na viongozi
mbalimbali wa CWT mkoani Iringa wakati wa
Kongamano la SOHITCO na kuwataka viongozi hao
kusimama kidete na kuaminiana wakati wanachama

wao wanapopata matatizo

“Tumekutana hapa kwa sababu ya walimu na
tumefahamiana kwa sababu ya CWT hivyo kwa namna
yoyote ile hatupaswi kumpenda mtu zaidi ya chama,
tukipende chama kwanza mtu baadae, na tusikimbie
Chama kisa yule umpendae hayupo. Hivyo ni jukumu
letu kumtetea mwalimu kwa gharama yoyote kuliko
kitu kingine” Asema Mhe. Lulandala na kuwasisitiza
walimu kuendelea kushikamana na kupendana
kwani CWT imekuwa mkombozi wa walimu nchini
na imesaidia walimu katika matatatizo mbalimbali
na hakusita kutoa mifano ya namna gani ambavyo
walimu nchini wamekuwa wakinufaika na CWT.

Aidha kukipenda
chama hicho na kuendelea kukiamini kama yeye
anavyokiamini

amewataka walimu nchini
kwa kuwa kimekuwa ni msaada

mkubwa kwa walimu nchini.
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Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii
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Benki ya Biashara ya Mwalimu (MCB) imekuwa
kimbilio la wananchi wengi katika Maonesho
ya Sabasaba ambapo ya watanzania 80
waliotembelea banda la maonesho la benki hiyo
walipata mikopo huku wengine zaidi ya 100
wakifungua akaunti.

Mwandishi wetu alipotembelea banda hilo
namba 49 kwenye jengo la Jakaya Kikwete,
katika maonesho ya 46 ya Biashara maarufu
kama Sabasaba alishuhudia umati wa wananchi
wakipata huduma kutoka kwa watumishi wa MCB.
Awali kizungumza na waandishi wa habari

Julai 7,2022 Mkuu wa Kitengo cha Ukuzaji
Biashara na Masoko wa MCB, Leticia Ndongole
alisema walitarajia idadi ya wakopaji na wateja
wapya

ingeongezeka. “Tunaposema huduma

a

tunatoa kwa watu wote maana yake ni walimu,
wafanyabiashara, wanafunzi wa vyuo, wakulima,
wafugaji, wasafirishaji, vijana na wazee hatuachi
mtu.

‘Mpaka sasa tumeshawafungulia watu 100
akaunti za aina mbalimbali hivyo tunawakaribisha
wote kuja kupata huduma zetu bora kwenye Sekta
ya benki.

“Kwetu hii ni mara ya kwanza kushiriki Maonesho
haya hakika tumepata mapokezi makubwa kutoka
kwa wananchi na tumeona tija yake na tunaahidi
kuendelea,” alisema Ndongole na kuwataka
wananchi baada ya maonesho hayo kuendelea
kutembelea matawi ya benki hiyo ya MCB
ambapo huduma zilizokuwa zikitolewa Sabasaba
zitaendelea kupatikana kwenye matawi hayo.
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MATUKIO KATIKA PICHA: KONGAMANO LA SOHITCO IRINGA

Pichani ni viongozi wa CWT kutoka Mkoa Njombe, Mbeya na Rukwa wakiwa Wajumbe wa SOHITCO Mkoa wa Iringa kutoka kushoto ni
katika picha ya pamoja na Mkuu wa Wilaya ya lringa Mhe.Mohamed  KyT Iringa Mwalimu James Asagwile katikati ni katibu wa
Hassan Moyo (mwenye tai). Mkoa Hamis Chinahova na kulia ni mwenyekiti wa CWT
ﬁ- - Mkoa Iringa Stanslaus Mhongole

Mwenyekiti wa Chama Cha Walimu mkoa wa lIringa Stanslaus Mhongole  Katibu wa CWT Mkoa Katavi mwalimu Nuru Shenkalwa
akizungumza wakati wa Kongamano la Umoja wa Viongozi wa Chama  akizungumza wakati wa Kongamano hilo
Cha Walimu Tanzania Kanda ya Nyanda za juu Kusini (SOHITCO)
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UJUMBE KUTOKA KATIKA KONGAMANO LA SOHITCO

CHAMA CHA WALIMU TANZANIA - CWT

SL.P 3077 Dodoma. Barua pepeinkiitu or iz Towus: waw fuor iz

JN

“CWT kama Chama Cha Walanyakaz:
nchini lengo letu kubwa ni kuhakikisha
masiahi ya mwalimu lunayatelea na ndio

maana kila siku tumekua fukikulana
na viongozi wa Serikall uhakikisha
hila linatekalezwa®

#S0HITCO 2022 IRINGA

Mrwalimu Dinah Mathamani
Kaimu rais - CWT
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CHAMA CHA WALIMU TANZANIA - CWT

SLF 3077 Dedoma. Bana pepdinfofliitu or iz Towal: www thi o iz

"Niwaombe wanachama wenzangu wa
CWT tusemane kalika majukwaa sahihi
na hii itatusaidia kusimama na kukijenga
chama chelu na lusimame imara katika
kukitetea Chama hiki

#50HITCO 2022 IRINGAS

Protas Magesa
Kaimu Mwekahazina CWT
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Viengozi tushikamane
kwa pamoja katika kuhakikisha
walimu wanahudumiwa kwa
ukaribu kwani Chama hiki ndio
kimbilio la Mwalimu katika kutatua
changamolo mbalimbali

E50HITCO 2022 IRINGA#

Mwalimu Nelusigwe Kajuni
Mwenyekiti CWT Mkoa Mbeya,

CHAMA CHA WALIMU TANZANIA - CWT

S.L.P 3077 Dodoma. Barnsa peperfoif@ity.onlz Tovuli: waw Huon iz
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“Tumeamua kuchagua njia ya
majadiliano mezani kama njia bora
kabisa ya kudai haki na maslahi
ya walimu tunaishukuru Serikali
imekuwa ikitusikiliza na kutatua
changamoto zetu.”

#S0HITCO 2022 IRINGA

Mwil. Maganga M. Japhet
Kaimu Katiby Misu CWT
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CHAMA CHA WALIMU TANZANIA - CWT

SLF 3077 Dedoma. Bana pepeinfoflibe orie Tons: waw i onlz

Walimu Mkoa wa Iringa luna imani .
na RaisSamia Suluhu Hassan na
tunamhakikishia tutaendelea kumuunga
mkono ili kuhakikisha gururdemu
hili la maendeleo ya alimu nchini
linasonga mbel.

#50HITCO 2022 IRINGAS

Mwalimu Stanslaus Mhongole
Mwenyekiti CWT Mkoa Iringa
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Miaka 30 ya maisha ya CWT
5i mchezo niwaombe walimu
itunzeni taasisi hii maana CWT
imara ndio vimara wa taaluma
ya ualimu nchini,

#50HITCO 2022 IRINGAS

Mohamed Moyo
Mkuu wa Wilaya Iringa
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Kwa taarifa mbalimbali zinazohusu Chama Cha Walimu
Tanzania (CWT) tafadhali tembelea;
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CWT kuwatetea walimu waliofukuzwa

Mwenyekiti wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT)
Wilayani Geita Mwalimu Samweli Dotto amekiri kupokea
taarifa za Kamati ya nidhamu ya Tume ya Utumishi ya
walimu wilayani Geita kuwafuta kazi walimu waliorubuniwa
na biashara mtandaoni ya Q- NET ambapo ameiomba
Serikali kuichunguza kampuni hiyo.

Mwalimu Dotto amesema kazi kubwa ya Chama cha
Walimu Tanzania (CWT) ni kuhakikisha kinamtetea
mwalimu na kulinda maslahi yake hivyo tumememaliza
jukumu hilo na wao kama chama wataendelea na jukumu
lao endapo walimu hao wakionyesha ushirikiano kwao.
Akizungumza na waandishi wa habari Katibu Msaidizi
wa Tume ya Utumishi wa walimu Wilaya ya Geita, Sitta
Mussanga amesema kuwa uamuzi huo umefikiwa na
Kamati ya tume hiyo baada ya kufuatilia na kujiridhisha
na utoro wa walimu hao uliotokana na wao kuacha kazi
na kwenda Q NET ambako waliamini kuna maslahi mazuri
zaidi kuliko wajibu wao wa darasani.

Aidha walimu waliofukuzwa ni Kalokola Hurbano na Critus
Mkombozi kutoka shule ya sekondari Kivukoni, Stella
Ernest wa shule ya msingi Kivukoni, Revocutus Kimasa
wa shule ya msingi Mkoani, Aneth Bikombo wa shule ya
msingi Nyantorotoro.

Wengine ni Mahemba Peter kutoka shule ya msingi
Bukayaga,Benjamini Pertus kutoka shule ya msingi
Mtakuja pamoja na Jijaga Galima wa shule ya Msingi
Lubanda ambao walishitakiwa na kutuhumiwa kwa
nyakati tofauti .

Akiongea kwa niaba ya Chama , Mwenyekiti huyo
amesema wanasubiri barua rasmi kutoka kwa walimu
hao na baada ya hapo watafuata taratibu kupitia kwa
wanasheria wa Chama na kuona namna gani CWT
kitawatetea walimu hao katika shauri lao hilo kama
wakiamua kukata rufaa.

Walimu hao wanane kutoka Wilaya ya Geita Mkoani Geita

wamefukuzwa kazi kwa tuhuma za utoro uliotokana na
kujikita kwenye shughuli za kampuni ya mtandao wa
biashara maarufu kama Q-NET na kutelekeza majukumu
yao ya msingi. Viongozi wa Chama Cha Walimu
Tanzania mara kadhaa wamekuwa wakisikika wakiwasihi
walimu kutojiingiza katika mikopo au biashara za fedha
zinazoweza kuwaletea hasara kubwa huku wakiwashauri
wakajiunge katika benki ya Mwalimu ambapo wanaweza
kupata huduma mbalimbali zikiwemo za mikopo nafuu.

Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii




Wathibiti ubora ni moyo wa elimu nchini
asema Waziri Mkenda

Serikali imekusudia kuimarisha ubora wa elimu
nchini ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kuwa
inaakisi mahitaji ya watanzania na utandawazi
na kasi ya mabadiliko ya teknolojia kwani soko
la ajira limezidi kuwa pana hivyo mabadiliko
yanahitajika.

Utandawazi huo ni pamoja na watanzania
kuchukua fursa ya kufundisha lugha Kiswabhili
katika vyuo kwenye nchi mbalimbali Duniani.
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe
Prof. Adolf Mkenda ameyasema hayo tarehe 9
Juni 2022 wakati wa Kikao kazi cha Tathmini ya
utendaji kazi idara ya uthibiti ubora wa shule kati
ya viongozi, uthibiti ubora wa shule na makao
makuu, ithibati ya shule na wathibiti ubora wa
shule wakuu Kanda na Wilaya iliyofanyika katika
ukumbi wa vijana Jijini Dodoma.

Amewataka wathibiti ubora kote nchini
kusimamia kwa weledi zaidi ubora wa elimu
kwani wao ni moyo na injini ya elimu.
Amesisitiza umuhimu wa malezi kwenye shule
kwani watoto wanaanza shule mapema huku
wazazi wakiwa kwenye kinyang’anyiro cha
maisha hivyo watoto wanakuwa katika mazingira
ambayo hayaakisi ufanisi na nidhamu bora kwa
mtoto.

“Tunaona kwenye mitandao mambo ya hovyo
yanatokea na sisi tusingependa kupuuza
tutakuja na tamko na mikakati baada ya kupitia”
Alisema Waziri Mkenda na kuongeza kuwa
“Nyie ni mboni ya elimu hapa nchini, mnapaswa
kutunzwa, kuheshimiwa na kulindwa ili elimu
iweze kuwa bora, hivyo pambaneni, Serikali
imewanunuliwa magari 74 na mambo mengine
chungu nzima yanakuja, msichoke”

Waziri Mkenda amesema kuwa Uboreshaji wa
elimu kwa kupitia Sera ya elimu ya mwaka 2014
na mapitio ya mitaala sio ajenda ya mtu, hiyo ni
agenda ya Serikali ya Tanzania inayoongozwa
na Mhe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania ambapo maagizo hayo aliyatoa wakati
akihutubia Bunge la 12 tarehe 22 Aprili 2021
Jijini Dodoma.

Naye Naibu Katibu Mkuu wa Wizara vya
Elimu, Sayansi na Teknoloji Prof James Mdoe
amempongeza Waziri Mkenda kwa kuwathamini
wathibiti ubora kwa kutenga

muda kuhudhuria katika mkutano huo kwani
amewaongezea nguvu na ufanisi wa kazi.
Amesema kuwa bila elimu msingi iliyo bora ngazi
zingine zote zitakuwa ngumu katika kuthibiti
ubora ipasavyo hivyo amewasihi kuongeza
weledi kwa ajili ya kazi hiyo.

‘Kuna zoezi muhimu sana linaendelea la
kupitia mitaala na Sera ya elimu na mafunzo
hivyo wathibiti ubora wanapaswa kushiriki kwa
kina katika zoezi hilo kwa kiwango kikubwa
kwani haitakuwa na maana kama msiposhiriki”
Amekaririwa Prof Mdoe.

Wadau mbalimbali wakifuatilia kikao hicho

Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii
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CWT Pwani walaani ukatili wa kijinsia

jamii kuungana kupiga vita vitendo hivyo visiendelee kutokea.
Naye Katibu wa Wanawake CWT Mkoa wa Pwani, Mwalimu
Mariam Mpunga amesema dhumuni lao ni kuhakikisha walimu
wanawake wanafanyakazi kwa uadilifu ili kufikia malengo
waliyojiwekea ikiwemo kutetea haki zao. Mpunga aliendelea
kusema walimu wanawake wana wajibu wa kutetea haki zao
wenyewe,lakini pia kuhakikisha wanapambana kwa hali na
mali ili kuwalinda wanawake na watoto shuleni na majumbani.

Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) Mkoa wa Pwani Kitengo
cha Wanawake kimeiomba jamii kutoa ushirikiano kwa
vyombo vya sheria pale wanapoona kuna viashiria vya ukatili
wa kijinsia. Katibu wa Chama cha Walimu Mkoa wa Pwani,
Mwajuma Masenga amesema endapo taarifa hizo zitakuwa
zikitolewa mapema zitaleta matokeo chanya katika vita ya
kutokomeza vitendo vya ukatili kwa wahusika kudhibitiwa
mapema. Ameyasema hayo hivi karibuni Wilayani Kibaha
mkoani Pwani kwenye mkutano uliofanyika ukiwa na lengo la

kujadili masuala mbalimbali yanayowakabili walimu wanawake
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Mwajuma amesema wanalaani vitendo hivyo ambavyo kwa
sasavinaripotiwakatikamaeneo mbalimbali,lakinipiawanaiasa ~ MCB F. B mafimubenk
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Kitengo cha walimu wanawake cha Chama
Cha Walimu Tanzania (CWT) Mkoa wa
Arusha walisherehekea Wiki ya Wanawake g @A
kuelekea kilele cha maadhimisho ya Siku

ya wanawake Duniani kwa kusaidia mahitaji &
mbalimbali watoto wenye mabhitaji maalum
katika shule msingi Patandi.

Akiongea na waandishi wa habari wakati |
wakitoa misaada hiyo mwenyekiti wa kitengo
hicho Mkoa wa Arusha mwalimu Anna
Kaaya alisema kuwa wameona washirikiane
na watoto wenye mahitaji maalum kwa
kuwapelekea mahitaji mbalimbali kama vile
sabuni, taulo za kike, mafuta ya kujipaka,
sukari na vitu vingine.




Habari / Tangazo

CWT Mbozi wanunua Coaster

Na Mwandishi wetu, Mbozi Kwa upande wa mwalimu Yassin Mussa Katibu wa
Uongozi wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT) CWT Wilayani Mbozi amesema mpango huu wa
Wilayani Mbozi Umenunua gari aina ya Coaster ununuzi wa gari ulianza kama wazo na hawakuwa
kwa lengo la kurahisisha shughuli mbalimbali za na fedha za kununulia gari hiyo hivyo baada ya

kuwahudumia walimu. taratibu zote kupitia vikao kukamilika fedha zilianza
Aklongeakwanlabayauon902|waW|Iayah|yoMwallmu kukusanywa kutokana na marejesho ya asilimia
w15 Zilizokuwa zinarudi matawini kwa wanachama

{ " mpaka pale Zzlipotimia mapema mwaka huu.

| ‘Wanachama waliona ni  kwa jinsi gani
\ /J wanavyohangaika pindi wanapopata majanga,sherehe

I au safari mbalimbali na wakaona Wilaya zingine
- ‘:: nchini wamenunua magari hivyo walikuja na wazo
hilo na sisi kama viongozi tukaamua kutekeleza kwa
kuwashirikisha wenyewe na wakaamua njia hiyo ndio
sahihi inayoweza kutupatia fedha za ununuzi wa gari
= . na tayari gari hilo limeanza kutoa huduma.” Amesema
Yassin.

CWT Mbozi imekuwa ni Wilaya ya pili Mkoani
Songwe kununua gari aina ya Coaster lengo likiwa
kurahisisha huduma kwa wanachama wake ambapo
gari la awali lilinunuliwa na Wilaya ya Momba.
Kaizer Mjengwa ambaye ni Mwenyekiti wa Chama Maziey
Cha Walimu wilayani hapa amesema, “Sisi kama .« g7/ *150*31#
Kamati ya uendeshaji na utendaji baada ya o190 Lo

kupata wazo kutoka kwa wanachama la kununua

Y

gari mapema mwaka 2020 tulianza kutengeneza
. - N Ni Rahisi na Haraka Ukiwa na

mipango kwa kushirikisha wawakilishi kutoka shule MwalimuMobil

zaidi ya 225 ambao kwa kauli moja walikubaliana

na kupeleka wazo hilo kwenye maeneo yao ya

kazi na wakaitisha vikao kisha kwa kauli moja

1. Alfaunh ?angu

2. Lipa kutumiz Viza

3 Hamisha Fedha "
4. Malipa
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waliamua tununue gari  kitu kilichopelekea
kurahisisha kazi hiyo” Mjengwa ameongeza pia
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huduma za moja kwa moja kwa wanachama na
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litakuwa likitumika kwenye shughuli mbalimbali
zinazomgusa mwanachama kama vile za maafa
na starehe na zile ambazo kwa namna moja au MCBE : ¢ mwalimubank
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CWT Rukwa yawapa walimu magodoro

Uongozi Chama Cha Walimu Tanzania Mkoa wa Rukwa
chini ya Mwenyekiti wake Doseph Ndalawa pamoja na
Katibu Lazaro Manyama wamekabidhi magodoro 17 kwa
Afisa Elimu wa Mkoa wa Rukwa, Komredi Samson Hango
ikiwa ni mchango wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT)
kwa walimu wa ajira mpya walioajiriwa na kupangiwa
Mkoa wa Rukwa mwezi Julai,2022.

Makabidhiano hayo yalifanyika Juni 8, 2022 katika ofisi
ya Mkuu wa Mkoa ambapo baada ya Afisa Elimu huyo
kupokea magodoro hayo aliushukuru uongozi wa CWT
Mkoa kwa kitendo hicho kinachoonyesha ukarimu na
kuwajali walimu na akawataka wadau wengine kuiga
mfano huo mzuri wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT)
ili walimu wanaporipoti katika mkoa husika wajisikie kama

wamefika nyumbani.
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CWT Bagamoyo yaendelea kutoa misaada

Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) Wilaya ya Bagamoyo
kimeendelea kutoa misaada mbalimbali mashuleni ikiwa
ni pamoja na kusaidia vifaa vya ujenzi.

Hatua ya kusaidia vifaa vya ujenzi imekuja baada ya shule
ya Sekondari ya Dunda kuezuliwa na upepo kwenye
choo cha wanafunzi wa kike na hivyo kufanya wanafunzi
hao kupata changamoto ya kupata huduma hiyo muhimu.
Vifaa hivyo vilikadhidhiwa hivi karibuni na Mwenyekiti wa
CWT Wilaya ya Bagamoyo, Mwl. Hamisi Kimeza pamoja
na Katibu wake Mwl. Shaaban Tessua katika viwanja vya
shule hiyo.

Katibu Tessua alisema kwamba vifaa hivyo vya upauaji
ni hatua ya mwanzo tu ya msaada wao huku vifaa vingine
vikiwemo mifuko ya saruji kupitia CWT mkoa wa Pwani
kitengo cha walimu wanawake nayo itafuata.

Katika hatua nyingine CWT Wilaya ya Bagamoyo
imeendelea kutoa majiko ya gesi kwa ajili ya walimu
mashuleni ikiwa ni sehemu ya Mchango wake ili walimu
waweze kupata huduma ya pamoja ya chakula wawapo
mabhall pa kazi.
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Akikabidhi majiko hayo akiwa na baadhi ya wajumbe
wa CWT wa kamati ya utendaji ya Wilaya, Mwenyekiti
wa Chama hicho Wilaya ya Bagamoyo Mwl. Hamisi
Kimeza alisema, lengo la kutoa majiko hayo ni kuongeza
mshikamano na upendo kwa walimu wawapo mahali pa
kazi, kwani chakula ni eneo mojawapo la kuwakutanisha
wote kwa wakati mmoja. Naye Katibu wa Chama hicho
Wilaya ya Bagamoyo, alisema kuwa wamefanya zoezi
hilo katika awamu mbili kwa baadhi ya shule, lakini lengo
ni kuzifikia Shule zote za Halmashauri ya Chalinze pamoja
na Bagamoyo zilizopo Wilayani Bagamoyo.




Walimu nchini wakumbushwa

kuzingatia maadili

Mkuu wa Wilaya ya Iringa Mohamed Moyo, kwa niaba

ya aliyekuwa Mkuu wa Mkoa wa Iringa Queen Sendiga,
amewakumbusha walimu kuzingatia maadili yao na
kukemea tabia ya baadhi ya walimu ambao wanatia
doa taaluma ya ualimu kwa kufanya mapenzi na
wanafunzi, jambo ambaolo linachafua taswira ya tasnia
hiyo. Alisema hayo wakati akifungua mkutano mkuu wa
Umoja wa Viongozi wa Chama cha Walimu Tanzania
(CWT) Nyanda za juu Kusini (SOHITCO)kutoka mikoa
ya Iringa, Njombe, Mbeya, Songwe, Rukwa na katavi.
DC Moyo alisema kuwa wapo baadhi ya walimu
wanadiriki kufanya mapenzi na watoto wadogo
kinyume na maadili ya utumishi wa umma na
kuchafua taswira nzima ya tasnia ya ualimu.

Aidha,
pamoja kukemea jambo hilo kwa kada ya ualimu,

ameomba viongozi wote kuungana

kwani kada hiyo ni nyeti ambayo kila mtu lazima
apitie katika mkono wa mwalimu.

“’Mimi leo hii nisingekuwa Mkuu wa Wilaya bila
kufundishwa na mwalimu, nimefundishwa na
mwalimu ndio maana Serikali imeniamini na
kuniteuwa kuwa Mkuu wa Wilaya kutokana na
mwalimu,” alisema Moyo. Alisema kuwa walimu
wanadhima kubwa ya kuweka maadili mema ya
watoto wanaowafundisha,

hivyo basi, walimu wasijiingize katika tamaa ya
kufanya mapenzi na watoto huo ni ukatili dhidi ya
watoto. Moyo aliwataka viongozi kuweka
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mshikamano na kuwashughulikia wale wote
wanajihusisha na masuala ya mapenzi na wanafunzi
kuhakikisha hatua za kinidhamu zinachukuliwa.

Kwa upande wa changamoto ya upungufu wa
walimu mashuleni, alisema kuwa Serikali inaendelea
kuajiri walimu kadiri inavyowezekana ili kupunguza
changamoto ya uhaba wa walimu sambamba na
kuboresha miundombinu ya shule.

“Serikali inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassani
inaonesha nia ya kuboresha Sekta ya elimu kwa
kutambua jitihada inayofanywa na walimu na kwamba
Serikali itaendelea kushirikiana na Chama Cha Walimu
Tanzania (CWT) kuhakikisha kwamba sekta ya elimu
inaboreshwa,” aliongeza.

Alisema kuwa Serikali inatambua changamoto ambazo
walimu wanakabiliana nazo lakini bado wanafanya
kazi usiku na mchana kuhakikisha kwamba watoto
wanafanya vizuri pamoja na kufaulu mitihani yao.

#MwalimuPersonalloan

MwalimuPersonal Loan
unakuwezesha kupata Mkopo
mpya,Kufanya Top up au
Kuhamisha deni lako kutoka
taasisi nyingine za kifedha.
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Baadhi ya Wajumbe na Walimu waliohudhuria Kongamano la SOHITCO lililofanyika
Iringa lililojumuisha Mikoa sita ya Iringa, Mbeya, Njombe, Songwe, Rukwa na Katavi




